เครื่องควบคุมค่า pH ในน้ำอัตโนมัติ ระบบ 220Vac รุ่น PH-1800-220V-2
รหัสสินค้า : 7010140
ราคา
 (-14%)
จำนวนที่จะซื้อ
สินค้าไม่เพียงพอ
สินค้าหมด
  • อ่านค่า pH ในช่วง 0-14 | ORP : -1000 - 1000 mV
  • เชื่อมต่อ Metering pump เพื่อทำงานกับระบบได้
  • เครื่องควบคุมการจ่ายกรด-ด่างของปั๊มอัตโนมัติ
  • สามารถตั้งค่าช่วง pH ที่ต้องการควบคุมได้
  • สินค้ารับประกัน 1 ปี
สอบถามข้อมูลโทร. 094-646-4263
Line ID : @zolftech
เครื่องควบคุมค่า pH อัตโนมัติ ระบบ 220Vac
รุ่น PH-1800-220V-2
โรงเรือนเพาะปลูกพืชทุกชนิด แปลงปลูกผักไฮโดรโปนิกส์ ระบบน้ำดื่ม RO
บ่อพักน้ำเสีย บ่อสารเคมีในโรงงานต่างๆ สระว่ายน้ำ
 บ่อกุ้ง ห้องแลปเคมี เพาะเลี้ยงเซลล์
เหมาะสำหรับงานเกษตรกรรมและอุตสาหกรรม
การปรับค่าสารละลายในบ่อบำบัดน้ำเสียจากโรงงาน หรือสระว่ายน้ำ
ตัวเครื่องออกแบบมาให้ทนทาน สามารถใช้งานได้ทั้งในครัวเรือนและในเชิงพาณิชย์
ฟังก์ชั่นการทำงาน
pH controller จะสั่งการให้ Metering ที่ต่อร่วมให้จ่ายกรด-ด่างเพื่อปรับค่า pH ให้อยู่ในช่วงที่ต้องการ
ORP : ปรับได้ตั้งแต่ -1000 ถึง 1000
pH : วัดค่าได้ตั้งแต่ 0-14 pH
pH probe อ่านค่าได้แม่นยำ
เซ็นเซอร์จะทำการวัดค่าแบบ Real time และส่งค่าไปยัง controller
พร้อมฟังก์ชั่นการ Calibrate ที่ผู้ใช้งานสามารถทำการสอบเทียบได้ด้วยตัวเองเมื่อต้องการ
หน้าจอแสดงผล
แสดงค่า pH ที่วัดได้ขณะนั้น พร้อมทั้งไฟแสดงสถานะ Low/High
ระบบแจ้งเตือน
ระบบควบคุมการทำงานบนตัวเครื่อง
ปุ่มเปิด-ปิดการทำงาน
สำหรับเปิด-ปิด การทำงานของตัวเครื่อง
ปุ่มเลือกการทำงานของปั๊มกวนสารละลาย
Auto : สั่งงานให้ปั๊มกวนทำงานอัตโนมัติ เมื่อมีการเติมสารละลาย กรด-ด่าง
Manual : ปั๊มกวนสารจะทำงานตลอดเวลา
ปุ่มเลือกการจ่ายสารละลาย 3 รูปแบบ
-pH : จ่ายสารละลายกรดอย่างเดียว (เพื่อลดค่า pH)
ระบบควบคุมปั๊มจ่ายสารละลาย กรด-ด่าง ทำงานแยกกัน
ตัวอย่างการใช้งาน
ระบบไฟฟ้า
ออกแบบโดยวิศกรผู้เชี่ยวชาญ อุปกรณ์ได้มาตรฐาน
ตัวเครื่องกันความชื้นและละอองน้ำ
Breaker
ออกแบบมาให้ทนทาน รองรับแรงดันไฟตก ไฟเกิน ไฟกระชาก
คุณสมบัติ
ช่วงการวัด : pH= 0-14 pH, ORP=(-1000 ถึง 1000)(-2000 ถึง 2000 mv)
ค่าความแม่นยำ : ± 0.02 pH ; ± 1 mV
ค่าความละเอียด : ± 0.01 pH ; ± 1 mV
ค่าความเสถียร : ≤ 0.02 pH/24H; <3mV/24H
ความแม่นยำ : ± 0.5 °C, NTC 10 K
รูปแบบการเชื่อมต่อกับอุปกรณ์ภายนอก : RS485, MODBUS-RTU / Current, 4-20 mA
แรงดันไฟใช้งาน : 220 VAC, 50 Hz
กำลังไฟใช้งานสูงสุด : 2,000 watts
ระบบป้องกันไฟตก/ไฟเกินมี
ระบบป้องกันไฟไหลเกินมี
ระบบควบคุมการกวนสารละลายมี